shafi_banner

FAQ

FAQ

TAMBAYOYIN DA AKE YAWAN YIWA

Kasuwanci FAQs

1. Menene zan yi idan na sami matsala shiga?

Da fatan za a bi waɗannan umarnin:

Duba bayanan shiga ku.Sunan mai amfani na shiga shine adireshin imel ɗin da kuka yi amfani da shi don rajista.

Idan kun manta kalmar sirrinku, don Allah zaɓi "Manta kalmar sirrinku?"zaɓi akan shafin Shiga.Kammala bayanin game da bayanan rajistar ku kuma zaɓi zaɓi "Sake saita kalmar sirrinku".

Da fatan za a tabbatar cewa mai binciken gidan yanar gizon ku yana karɓar kukis.

Gidan yanar gizon mu yana iya kasancewa yana jurewa tsarin kulawa.Idan haka ne, da fatan za a jira minti 30 kuma a sake gwadawa.

Idan har yanzu ba za ku iya shiga asusunku ba, kuna iya tuntuɓar Sashen Sabis na Abokin Ciniki kuma ku nuna matsalar.Za mu sanya muku sabuwar kalmar sirri kuma za ku iya canza shi da zarar kun shiga.

2. Zan iya samun rangwame idan na yi oda mafi girma?

Ee, yawan guntun da kuke siya, mafi girman ragi.Misali, idan kun sayi guda 10, zaku sami rangwamen kashi 5%.Idan kuna sha'awar siyan fiye da guda 10, za mu yi farin cikin samar muku da zance.Da fatan za a tuntuɓi Sashen Tallanmu kuma ku ba da waɗannan bayanai masu zuwa:

- Samfura(s) da kuke sha'awar

- Madaidaicin adadin tsari na kowane samfur

- Lokacin da kuke so

- Duk wani umarnin shiryawa na musamman, misali tattara kaya ba tare da akwatunan samfur ba

Sashen Tallace-tallacenmu zai ba ku amsa tare da faɗin magana.Da fatan za a lura cewa mafi girman oda, yawan kuɗin da za ku adana.Misali, idan adadin odar ku ya kai 20, matsakaicin farashin jigilar kaya kowace naúrar zai yi arha sosai fiye da siyan yanki ɗaya kawai.

3. Menene zan yi idan ina so in ƙara ko cire abubuwan da ke cikin keken?

Da fatan za a shiga cikin asusunku kuma zaɓi motar siyayya a saman dama na shafin.Za ku iya duba duk abubuwan da ke cikin motar siyayya a halin yanzu.Idan kuna son goge abu daga cikin keken, kawai danna maɓallin "Cire" kusa da abun.Idan kuna son canza adadin kowane abu ɗaya, kawai shigar da sabon adadin da kuke son siya a cikin rukunin "Qty".

FAQs na Biyan kuɗi

1. Menene PayPal?

PayPal amintaccen sabis ne na sarrafa biyan kuɗi wanda ke ba ku damar siyayya akan layi.Ana iya amfani da PayPal lokacin siyan abubuwa ta Katin Kiredit (Visa, MasterCard, Discover, da American Express), Katin zare kudi, ko E-Check (watau ta amfani da Asusun Banki na yau da kullun).Ba za mu iya ganin lambar katin ku ba saboda an ɓoye ta ta hanyar sabar PayPal.Wannan yana iyakance haɗarin amfani da shiga mara izini.

2. Bayan yin biyan kuɗi, zan iya canza lissafin kuɗi na ko bayanan jigilar kaya?

Da zarar kun ba da oda, bai kamata ku canza bayanin adreshin kuɗin ku ko na jigilar kaya ba.Idan kuna son yin canji, da fatan za a tuntuɓi Sabis ɗin Abokin Ciniki namu.

Sashen da wuri-wuri yayin aiwatar da oda don nuna buƙatarku.Idan har yanzu ba a aika kunshin ba, za mu iya aikawa zuwa sabon adireshin.Koyaya, idan an riga an aika fakitin, to bayanan jigilar kaya ba za a iya canza su ba yayin da fakitin ke wucewa.

3. Ta yaya zan san ko an karɓi biyana?

Da zarar an karɓi kuɗin ku, za mu aiko muku da imel ɗin sanarwa don sanar da ku game da odar.Hakanan zaka iya ziyartar kantin sayar da mu kuma shiga cikin asusun abokin ciniki don duba yanayin oda a kowane lokaci.Idan mun karɓi biyan kuɗi, matsayin oda zai nuna "Tsarin aiki".

4. Kuna bayar da daftari?

Ee.Da zarar mun karɓi oda kuma an share biyan kuɗi, za a aiko muku da daftarin ta imel.

5. Zan iya amfani da wasu hanyoyin biyan kuɗi don biyan odar, kamar katin kiredit ko hanyar biyan kuɗi ta layi?

Muna karɓar katin kiredit, PayPal, da sauransu, azaman hanyoyin biyan kuɗi.

1).Katin Kiredit.
ciki har da Visa, MasterCard, JCB, Discover da Diners.

2).PayPal.
Hanyar biyan kuɗi mafi dacewa a duniya.

3).Katin Zare kudi.
ciki har da Visa, MasterCard, Visa Electron.

6.Me yasa ake tambayar ni don "Tabbatar" biyan kuɗi na?

Don kariyar ku, ƙungiyar tabbatar da biyan kuɗinmu tana aiwatar da odar ku, wannan daidaitaccen tsari ne don tabbatar da cewa duk ma'amaloli da aka yi akan rukunin yanar gizonmu suna da izini kuma za a aiwatar da siyayyar ku na gaba cikin fifiko mafi fifiko.

Tambayoyi na jigilar kaya

1. Ta yaya zan canza hanyar jigilar kaya?

Da zarar kun ba da oda, hanyar jigilar kaya bai kamata a canza ba.Koyaya, zaku iya tuntuɓar Sashen Sabis na Abokin Ciniki.Da fatan za a yi haka da wuri-wuri yayin aiwatar da oda.Yana iya yiwuwa a gare mu mu sabunta hanyar jigilar kaya idan kun rufe kowane bambanci da aka samu a farashin jigilar kaya.

2. Ta yaya zan canza adireshin jigilar kaya na?

Idan kuna son canza adireshin jigilar kaya bayan yin oda, da fatan za a tuntuɓi Sashen Sabis na Abokin Ciniki da wuri-wuri yayin aiwatar da oda don nuna buƙatarku.Idan har yanzu ba a aika kunshin ba, za mu iya aikawa zuwa sabon adireshin.Koyaya, idan an riga an aika fakitin, to bayanan jigilar kaya ba za a iya canza su ba yayin da fakitin ke wucewa.

3. Yaushe zan karɓi kayana bayan na ba da oda?

Tsawon lokacin ya dogara da hanyar jigilar kaya da ƙasar da za a nufa.Lokutan isarwa sun bambanta dangane da hanyar jigilar kaya da aka yi amfani da su.Idan ba za a iya isar da kunshin akan lokaci ba saboda yaki, ambaliya, mahaukaciyar guguwa, guguwa, girgizar kasa, yanayin yanayi mai tsanani, ko duk wani yanayi da ba za a iya hango ko nisa ba, to za a dage bayarwa.A cikin irin wannan jinkiri, za mu yi aiki a kan batun har sai an sami mafita mai kyau.

4. Kuna jigilar kaya zuwa ƙasata kuma menene farashin jigilar kaya?

Muna jigilar kaya a duniya.Matsakaicin adadin jigilar kayayyaki ya bambanta dangane da nauyin abun da ƙasar da aka nufa.A koyaushe za mu ba da shawarar mafi dacewa nauyin jigilar kaya don abokan cinikinmu don taimakawa wajen adana kuɗi.Burin mu koyaushe yana da sauri da tsaro isar da kayayyaki ga abokan cinikinmu.

5. Me yasa farashin jigilar kaya akan wasu abubuwa yake da tsada haka?

Kudin isarwa ya dogara da hanyar jigilar kayayyaki da aka zaɓa, tare da lokacin jigilar kaya da ƙasar da za a nufa.Misali, idan farashin jigilar kayayyaki tsakanin UPS da FedEx ya kasance dalar Amurka 10, shawararmu ita ce zabar wane zaɓi ya fi dacewa da buƙatunku ɗaya, dangane da farashi da lokacin jigilar kaya.

6. Shin farashin samfurin ya haɗa da farashin jigilar kaya?

Farashin samfurin bai haɗa da farashin jigilar kaya ba.Tsarin odar kan layi zai samar da ƙimar jigilar kayayyaki don odar ku.

7. Ta yaya zan san ko an yi jigilar kaya na ko a'a?

Lokacin da aka aika abubuwanku, za mu aika imel ɗin sanarwa zuwa adireshin imel ɗin ku mai rijista.Ana samun lambar bin diddigin yawanci a cikin ƴan kwanaki masu zuwa na aikawa kuma za mu sabunta bayanan bin diddigin akan asusun ku.

8. Ta yaya zan bi diddigin oda na?

Da zarar mun samar muku da lambar bin diddigin, zaku iya duba matsayin isar da abu akan layi ta hanyar shiga gidan yanar gizon kamfanin da ya dace.

9. Me yasa lambar bin diddigi ta bata da inganci?

Bayanin bin diddigin yana bayyana yawanci bayan kwanaki 2-3 na kasuwanci bayan aikawa.Idan ba za a iya neman lambar bin diddigi ba bayan wannan lokacin, akwai yuwuwar dalilai da yawa.

Kamfanonin jigilar kaya ba su sabunta bayanan isar da saƙon akan gidan yanar gizon tare da mafi girman matsayi;lambar bin diddigin fakitin ba daidai ba ne;an isar da kunshin tuntuni kuma bayanin ya ƙare;wasu kamfanonin jigilar kaya za su cire tarihin lambar sa ido.

Za mu shawarce ku da ku tuntuɓi Sashen Sabis na Abokin Ciniki na musamman kuma ku ba su lambar odar ku.Za mu tuntubi kamfanin jigilar kaya a madadin ku, kuma za a sabunta ku da zarar an sami ƙarin bayani.

10. Idan aka yi aikin kwastam, wa ke da alhakinsa?

Kwastam wata hukuma ce ta gwamnati da ke da alhakin tsara jigilar kayayyaki da ke shiga wata ƙasa ko yanki.Duk kayan da ake aika zuwa ko daga yanki dole ne su share Kwastam tukuna.Koyaushe alhakin mai siye ne ya share kwastam tare da biyan harajin kwastam da ya dace.Ba mu ƙara haraji, VAT, haraji, ko duk wani cajin da aka ɓoye.

11. Idan kwastam ke tsare kayana, wa ke da alhakin share kayan?

Idan hukumar Kwastam ta tsare kayan, mai siye ne ke da alhakin share kayan.

12. Idan kwastan ya kama ni fa?

Idan ba za a iya share abubuwanku daga kwastan ba, da fatan za a tuntuɓe mu da farko.Za mu yi ƙarin bincike tare da kamfanin jigilar kaya a madadin ku.

13. Bayan an biya biyan kuɗi, har yaushe zan jira har sai an aika da oda na?

Lokacin sarrafa mu shine kwanakin kasuwanci 3.Wannan yana nufin cewa gabaɗaya za a aika kayan (s) ɗinku a cikin kwanakin kasuwanci 3.

Bayan Tallace-tallacen Talla

1. Ta yaya zan iya soke oda na, kafin da bayan biya?

Sokewa kafin biya

Idan har yanzu ba ku biya kuɗin odar ku ba, to babu buƙatar ku tuntuɓar mu don soke shi.Ba ma aiwatar da oda har sai an karɓi kuɗin da ya dace don odar.Idan odar ku ya wuce mako guda kuma har yanzu ba a biya ku ba, ba za ku iya "sake kunnawa" ta hanyar aika biyan kuɗi ba, saboda ƙila farashin kowane abu ya canza, tare da canjin kuɗi da farashin jigilar kaya.Kuna buƙatar sake ƙaddamar da odar tare da sabon keken siyayya.

Janye oda bayan biya

Idan kun riga kun biya oda kuma kuna son soke shi, da fatan za a tuntuɓi Sashen Sabis na Abokin Ciniki da wuri-wuri.

Idan ba ku da tabbas game da batun da ya shafi odar ku ko kuna son canza shi, da fatan za a tuntuɓi Sashen Sabis na Abokin Ciniki kuma ku ajiye odar yayin da kuke yanke shawara.Wannan zai dakatar da aikin marufi yayin da kuke yin canje-canje.

Idan an riga an aika kunshin, to ba za mu iya soke ko canza oda ba.

Idan kuna son soke odar data kasance saboda kuna KARA wasu samfuran, babu buƙatar soke duka odar.Kawai tuntuɓar Sashen Sabis na Abokin Ciniki kuma za mu aiwatar da oda da aka sabunta;yawanci babu ƙarin kuɗi don wannan sabis ɗin.

Gabaɗaya, idan odar ku yana cikin farkon matakin sarrafawa, ƙila za ku iya canzawa ko soke shi.Kuna iya neman mayar da kuɗi ko bayar da biyan kuɗi a matsayin kiredit don umarni na gaba.

2. Ta yaya zan iya mayar da kayan da aka saya?

Kafin dawo mana da kowane abu, da fatan za a karanta kuma ku bi umarnin da ke ƙasa.Da fatan za a tabbatar cewa kun fahimci manufar dawowarmu kuma kun cika dukkan ka'idoji.Mataki na farko shine tuntuɓar Sabis ɗinmu na Bayan Talla, da fatan za a samar mana da waɗannan bayanan:

a.Lambar oda ta asali

b.Dalilin musayar

c.Hotuna a sarari suna nuna matsala tare da abun

d.Cikakkun bayanai na abin da ake buƙata na maye gurbin: lambar abu, suna da launi

e.Adireshin jigilar kaya da lambar waya

Da fatan za a lura cewa ba za mu iya sarrafa duk wani abu da aka dawo da su ba tare da yarjejeniyar mu ta farko ba.Dole ne duk abubuwan da aka dawo su kasance suna da lambar RMA.Da zarar mun yarda mu karɓi abin da aka dawo da shi, da fatan za a tabbatar kun rubuta rubutu cikin Ingilishi mai ɗauke da lambar odar ku ko ID na PayPal don mu sami damar gano bayanan odar ku.

Za'a iya fara dawowa ko tsarin RMA a cikin kwanakin kalanda 30 kawai bayan karɓar abubuwanku.Zamu iya karɓar samfuran da aka dawo dasu waɗanda suke cikin ainihin yanayin su.

3. A wanne yanayi ne za a iya musayar abu ko mayarwa?

Muna alfahari da kanmu da inganci da dacewa da tufafinmu.Duk Tufafin Matan da muke siyarwa ana sanya su azaman OSRM (Sauran Kayayyakin Kaya na Musamman) kuma, da zarar an sayar, ba za a iya dawo da su ko musanya su ba a cikin wasu al'amura masu inganci ko jigilar kaya.

Batutuwa masu inganci:
Idan kun sami wani abu yana da lahani na zahiri, dole ne a dawo mana da kayan a daidai yanayin da aka aika a cikin kwanaki 30 na kalanda bayan karɓar suturar-dole ne a wanke shi, ba a sawa ba kuma tare da duk alamun asali.Ko da yake muna a hankali bincika duk kayan ciniki don lahani na bayyane da lalacewa kafin jigilar kaya, alhakin mai siye ne ya duba samfurin bayan isowarsa don tabbatar da cewa ba shi da wata lahani ko matsala.Kayayyakin da suka lalace saboda sakacin abokin ciniki ko abubuwan da ba tare da alamun su ba ba za a karɓi su don mayar da kuɗi ba.

Rashin jigilar kaya:
Za mu musanya samfur naka a lokuta inda samfurin da aka saya bai dace da abin da aka umarce shi ba.Misali, ba kalar da kuka yi oda ba (bambance-bambancen launi da aka gane saboda na'urar duba kwamfutar ku ba za a musanya ba), ko kuma abin da kuka karba bai yi daidai da salon da kuka yi oda ba.

Da fatan za a kula:
Dole ne a dawo da duk abubuwan da aka dawo da su a cikin kwanakin kalanda 30.Komawa da musayar zai faru ne kawai don samfuran da suka cancanta.Mun tanadi haƙƙin ƙin dawowa da musayar duk wani abu da aka sawa, ya lalace, ko aka cire tags.Idan wani abu da muka karɓa ya kasance an sawa, ya lalace, an cire tags ɗinsa, ko kuma aka ga ba zai amince da dawowa da musaya ba, muna da haƙƙin dawo muku da duk wani yanki da bai dace ba.Duk fakitin samfur dole ne su kasance cikakke kuma ba lalacewa ta kowace hanya ba.

4. A ina zan mayar da abun?

Bayan tuntuɓar Sashen Sabis na Abokin Ciniki da cimma yarjejeniya, za ku iya aiko mana da abin(s).Da zarar mun sami abin(s), za mu tabbatar da bayanin RMA da kuka bayar kuma mu sake duba yanayin abu(s).Idan duk abubuwan da suka dace sun cika, za mu aiwatar da maida kuɗi idan kun nemi ɗaya;A madadin, idan kun nemi musayar maimakon, za a aiko muku da madadin daga hedkwatar mu.

5. Zan iya amfani da wasu hanyoyin biyan kuɗi don biyan odar, kamar katin kiredit ko hanyar biyan kuɗi ta layi?

Muna karɓar katin kiredit, PayPal, da sauransu, azaman hanyoyin biyan kuɗi.

1).Katin Kiredit.
ciki har da Visa, MasterCard, JCB, Discover da Diners.

2).PayPal.
Hanyar biyan kuɗi mafi dacewa a duniya.

3).Katin Zare kudi.
ciki har da Visa, MasterCard, Visa Electron.

6.Me yasa ake tambayar ni don "Tabbatar" biyan kuɗi na?

Don kariyar ku, ƙungiyar tabbatar da biyan kuɗinmu tana aiwatar da odar ku, wannan daidaitaccen tsari ne don tabbatar da cewa duk ma'amaloli da aka yi akan rukunin yanar gizonmu suna da izini kuma za a aiwatar da siyayyar ku na gaba cikin fifiko mafi fifiko.